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TAARIFA KWA UMMA

WAKUU WA NCHI ZA SADC KUKUTANA KWA DHARURA ANGOLA

Luanda, 3 Novemba 2023

Wakuu wa Nchi na Serikali wa Jumuiya ya Maendeleo Kusini mwa Afrika
(SADC) wanatarajia kukutana katika mkutano wa dharura Jijini Luanda,
Angola tarehe 04 Novemba, 2023.

Mkutano huo unalenga kujadili juhudi za SADC katika kuimarisha hali ya
amani, ulinzi na usalama Mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya
Congo (DRC) kufuatia mapigano ya muda mrefu yanayoendelea nchini
humo yakitekelezwa na vikundi vyenye silaha katika majimbo ya Kivu
Kusini, Kivu Kaskazini na Ituri.

Katika Mkutano huo ujumbe wa Tanzania unatarajiwa kuongozwa na Rais
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu
Hassan, ambaye ataambatana na Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano
wa Afrika Mashariki, Mhe. January Makamba (Mb.) pamoja na Maafisa
Waandamizi wa Serikali.

Pamoja na masuala mengine, mkutano huo unatarajiwa kusisitiza
umuhimu wa utashi wa kisiasa kwa Nchi Wanachama katika kuchangia
askari na vifaa vya kijeshi kwa ajili ya Misheni ya Ulinzi wa Amani ya SADC
nchini DRC  (SAMIDRC), ambapo hadi sasa nchi tatu pekee ndizo
zimechangia askari na vifaa vya kijeshi katika misheni hiyo. Nchi hizo ni
Tanzania, Afrika Kusini na Malawi.

Mkutano wa Wakuu wa Nchi na Serikali utatanguliwa na mkutano wa
Kamati ya Mawaziri wa Asasi ya Siasa, Ulinzi na Usalama na Kikao cha
Kamati ya Kudumu ya Makatibu Wakuu na Mawaziri vitakavyofanyika
tarehe 3 Novemba 2023.

Imetolewa na
Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali
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