JAMHIURI YA MUUNGANOWATANZANIA
WIZARA YAMAMBO YA NJENA USHIRIKTANO WA AFRIK A MASHARIKI

Simu: +255-26- 2323201-7 Jengo la LAPF Ghorofa ya 6,
Nukushi: +255-26-2323208 Barabara ya Makole,
Barua pepe: nje@nje.go.tz S.L.P 2933,
Tovuti: www.foreign.go.tz DODOMA.

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Maandalizi ya Mkutano wa 18 wa kawaida wa Wakuu wa Nchi wa Jumuiya ya Afrika
Mashariki yakamilika.

Maandalizi ya Mkutano wa 18 wa Wakuu wa Nchi wa Jumuiya ya Afrika Mashariki
unaotarajiwa kufanyika tarehe 20 Mei, 2017 Jijini Dar es Salaam, Tanzania
yamekamilika.

Pamoja na mambo mengine Mkutano huu wa ngazi ya Juu katika Jumuiya unatarajia
kufanya mambo yafuatayo;

e Kujadili na kuzingatia masuala mbalimbali kuhusu Mkataba wa Ushirikiano wa
Kichumi (EPA) kati ya Jumuiya ya Ulaya na Jumuiya ya Afrika Mashariki

e Taarifa ya namna endelevu ya Uchangiaji wa bajeti ya Jumuiya ya Afrika
Mashariki

e Kizingatia taarifa ya utekelezaji wa hatua ya kuelekea Shirikisho la Kisiasa la
Jumuiya ya Afrika Mashariki

e Uteuzi wa Naibu Katibu Mkuu wa Jumuiya ya Afrika Mashariki kutoka Tanzania
e Uteuzi wa Jaji wa Mahakama ya Jumiya ya Afrika Mashariki kutoka Sudan Kusini

e Kupokea taarifa ya maendeleo ya ushikiriki wa Sudan Kusini katika Jumuiya ya
Afrika Mashariki

e Taarifa ya maendeleo ya zoezi la ukaguzi wa suala la Somalia kujiunga katika
Jumuiya ya Afrika Mashariki



e Taarifa ya namna ya kuwezesha uundaji wa magari katika Jumuiya ya Afrika
Mashariki na kupunguza uagizaji wa magari yaliyotumika kutoka nje ya Jumuiya

e Taarifa ya mapitio kuhusu sekta ya nguo na ngozi juu ya kuzuia/kuondoa uagizaji
wa nguo na viatu vilivyotumika kutoka nje ya Jumuiya

Aidha katika Mkutano huu, Wakuu wa Nchi wa Jumuiya ya Afrika Mashariki
wanatarajia kupokea na kuzingatia misuada ya sheria mbalimbali zilizopitishwa na
Bunge la Jumuiya ya Afrika Mashariki na kutoa tuzo kwa wanafunzi walioshinda
shindano la uandishi wa insha la Jumuiya ya Afrika Mashariki. Vilevile Mkutano huu
unatarajia kutangaza mabadiliko katika eneo la Elimu ya Juu ndani ya Jumuiya ya
Afrika Mashariki.

Mkutano huu wa Kawaida wa Wakuu wa Nchi wa Jumuiya ya Afrika Mashariki
utatanguliwa na Mkutano wa Dharura wa 34 wa Baraza la Mawaziri la Jumuiya ya
Afrika Mashariki unaotarajiwa kufanyika tarehe 18 Mei, 2017 katika Hoteli ya Serena
Jijini Dar es Salaam.

Imetolewa na Kitengo cha Mawasiliano Serikalini,
Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki
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