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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

  
WAZIRI MKUU WA INDIA NA JAPAN PAMOJA NA NAIBU WAZIRI MKUU WA 

OMAN WAANDIKIA BARUA YA KISERIKALI KWA RAIS MHE. SAMIA SULUHU 
HASSAN KWA SALAMU ZA RAMBIRAMBI NA PONGEZI  

 
Mwanza, 24 Machi 2021 
Waziri Mkuu wa Jamhuri ya India Mhe Narendra Modi amemwandikia barua ya 
kiserikali Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan 
kumpa pole kufuatia kifo cha aliyekuwa Rais wa Tano wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli. 
 
Katika barua hiyo Mhe. Modi amesema amesikitishwa na kifo cha Dkt. Magufuli 
kutokana na kumbukumbu zake alipoitembelea Tanzania 2016 na kupata mapokezi 
yenye ukarimu mkubwa ambapo walizungumza masuala mbalimbali ya kimaendeleo 
yanayohusu Taifa la India na Tanzania na hata hivi karibuni walipozungumza kwa njia 
yasimu. 
 
“Nimempoteza rafiki wa karibu na mwenye thamani kubwa na nitamkumbuka kwa 
namna alivyojitolea kulijenga Taifa lake kwa manufaa ya Watanzania” amesema 
Mhe. Modi. 
 
Mhe. Modi amemtaka Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe Samia Suluhu 
Hassan kuwa na moyo wa subra hususani wakati huu anapopokea madaraka ya Urais 
katika kipindi kigumu cha maombolezo ya Taifa na kumhakikishia kuwa India itaendelea 
kuwa rafiki mwema kwa Tanzania na Serikali iko tayari kushirikiana naye.  
 
Mwisho Mhe. Modi amemalizia kwa kusema kwa niaba ya serikali na watu wa India 
anatoa salamu za rambirambi kwa Mhe. Rais, Familia, Serikali na Watu wote katika 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 
 
Katika tukio jingine Naibu Waziri Mkuu anayeshughulikia Masuala ya Ulinzi wa Serikali 
ya Oman, Mtukufu Sayyid Shihab bin Tarik bin Taimur Al-Said, akiambatana na Waziri 
wa Mambo ya Nje wa Oman Mhe. Sayyid Badr bin Hamad Al Busaidi pamoja na 

	

	

Mji wa Serikali, 
Mtumba, 
S.L.P   2933, 
40466  DODOMA	

Simu:           +255-26-2323201-7 
Nukushi:     +255-26-2323208 
Barua pepe: nje@nje.go.tz  
Tovuti:          www.foreign.go.tz 
 
 

	



Viongozi wengine wa Wizara ya Mambo ya Nje ya Oman amesaini kitabu cha 
maombolezo katika Ubalozi wa Tanzania nchini Oman.  
 
Katika Salamu zake Mtukufu Sayyid Shihab bin Tarik bin Taimur Al-Said amemuelezea 
Hayati Dkt. Magufuli kama Kiongozi mchapakazi, mzalendo na mwana maendeleo 
ambaye Tanzania, Afrika na Dunia itaendelea kumkumbuka.  
 
Pia amemtakia utendaji kazi mwema na uliotukuka Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan. 
 
Viongozi wengine walioandikia barua ya kiserikali kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan ni Waziri Mkuu wa Japan Mhe SUGA 
Yoshihide. Katika barua yake Mhe Yoshihide ameeleza kusikitishwa kwake kufuatia kifo 
cha Dkt. Magufuli na kwa niaba ya Serikali na watu wa Japan anatoa pole kwa familia, 
Serikali na Watu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.   
 
Katika barua hiyo amesema Hayati Magufuli enzi za uhai wake amekuwa kiongozi 
aliyetoa mchango mkubwa kwa maendeleo ya nchi yake kwa kuhamasisha ujenzi wa 
viwanda,kutengeneza ajira,na kuweka kipaumbele katika suala la kukuza uchumi 
usiotegemezi. 
  
 “Katika kipindi hiki cha maumivu na huzuni ambacho Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania inakipitia hivi sasa, Japan iko pamoja na watu wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania” amesema Mhe. Yoshihide. 
  
Mhe. Yoshihide amemalizia barua yake kwa kusema Japan itaendelea kushirikiana na 
kukuza ushirikiano baina yake na Tanzania 
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