JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

[image: image1.png]


WIZARA YA MAMBO YA NJE NA USHIRIKIANO WA AFRIKA MASHARIKI



      TAARIFA KWA UMMA KUHUSU KIFO CHA MTANZANIA KILICHOTOKEA NCHINI URUSI
Dodoma, 21 Januari, 2023
Nawasalimu  kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

Nianze kwa kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa kutujalia afya njema na kutuwezesha kukutana asubuhi hii. 

Niwashukuru pia kwa kukubali mwaliko wetu na kujumuika nasi.  Madhumuni ya kukutana hapa ni kuwepo kwa taraarifa kuhusu kifo cha Mtanzania mwenzetu Bwana Nemes Tarimo kilichotokea huko Urusi.

Tanzania hushirikiana na nchi mbalimbali ulimwenguni, na wananchi huenda katika nchi mbalimbali kikazi, kimasomo, kibiashara, shughuli za kiuchumi na kijamii.

Bwana Nemes Tarimo alikwenda nchini Urusi na kujiunga na Chuo Kikuu cha Moscow Technological University (MIREA) mwaka 2020 kwa masomo ya Shahada ya Uzamili katika fani ya Business Informatics.

Mwezi Machi 2022, Mtanzania huyo alihukumiwa kifungo cha miaka 7 jela, kwa mujibu wa Sheria za Urusi, kwa vitendo vya uhalifu. Wizara imepokea taarifa kutoka Serikali ya Shirikisho la Urusi kuwa akiwa gerezani, Bw. Tarimo alipewa nafasi ya kujiunga  na kikundi cha kijeshi cha Urusi kiitwacho Wagner kwa ahadi ya kulipwa fedha, na kuachiwa huru baada ya kumaliza muda wa kutumika kwenye vita. Bw. Tarimo alikubali kujiunga na kikundi hicho. Alifikwa na umauti tarehe 24 Oktoba, 2022.
Wizara inaendelea kuwasiliana na Serikali ya Urusi kuhakikisha mwili wa Marehemu Tarimo unarejeshwa nchini na kukabidhiwa kwa familia husika ili taratibu za mazishi ziweze kufanyika kwa kuzingatia mila na desturi za Kitanzania. Mwili umeondoka Urusi asubuhi hii.
Wizara inatoa pole kwa familia ya marehemu, ndugu na jamaa na watanzani kwa jumla kwa msiba huu.  Mungu ailaze pema peponi roho ya marehemu. Aidha napenda  kuuhakikishia umma pamoja na Diaspora wa Kitanzania ikiwemo wanafunzi walioko masomoni nchini Urusi kuwa, Serikali kupitia Ubalozi wake uliopo nchini Urusi itaendelea kuwapa ushirikiano na kuhakikisha Watanzania hao wako salama wakati wote. 

Vilevile ikumbukwe kuwa kwa mujibu wa sheria zetu, Mtanzania yotote haruhusiwi kujiunga na jeshi la nchi yoyote isipokuwa Jeshi la Tanzania. Hivyo nitoe rai kwa Watanzania wote kuhakikisha wanazingatia Sheria, za nchi yetu, na Sheria Kanuni na Taratibu za nchi walizopo, na pia kuwa  mabalozi wazuri wa kulinda taswira ya nchi yetu.
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