

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
WIZARA YA MAMBO YA NJE NA USHIRIKIANO WA AFRIKA MASHARIKI**

Simu: +255-26-2323201-7  
Nukushi: +255-26-2323208  
Barua pepe: [nje@nje.go.tz](mailto:nje@nje.go.tz)  
Tovuti: [www.foreign.go.tz](http://www.foreign.go.tz)



Mji wa Serikali,  
Mtumba,  
S.L.P 2933,  
40466 DODOMA.

**TAARIFA KWA UMMA**

**FURSA ZA UFADHILI WA MASOMO NCHINI JAPAN**

**Dodoma, 10 Mei 2023**

Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki inapenda kuujulisha umma kuhusu uwepo wa fursa za ufadhili wa masomo zinazotolewa na Serikali ya Japan kupitia Wizara ya Elimu, Utamaduni, Michezo, Sayansi na Teknolojia (Ministry of Education, Culture, Sports, Science and Technology- MEXT) kwa mwaka wa masomo 2024.

Ufadhili huo ni kwa masomo katika ngazi ya Shahada ya Kwanza (Undergraduate Studies), Umahiri (Master's Degree), Uzamivu (PhD.) pamoja na mafunzo yaufundi (Specialized Training College).

Taarifa zaidi kuhusu fursa za ufadhili huo ikiwemo sifa na taratibu za uombaji zinapatikana kupitia tovuti ya Ubalozi wa Japan nchini Tanzania [https://www.tz.emb-japan.go.jp/itpr\\_en/mext2024.html](https://www.tz.emb-japan.go.jp/itpr_en/mext2024.html)

Aidha maombi yote yapitie Ubalozi wa Japan nchini Tanzania kabla ya tarehe 5 Juni 2023 saa 10.30 jioni.

Wizara inatoa wito kwa Watanzania wenye sifa na vigezo stahiki kuchangamkia fursa hizo.

**Imetolewa na;  
Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali**